^ Back to Top

ผลการประชันกลอนสดและประกวดบทร้อยกรอง

ผลการประชันกลอนสดและประกวดบทร้อยกรอง เนื่องในงานประชันกลอนสดเฉลิมพระเกียรติครั้งที่ ๙  "ร้อยกวีเฉลิมพระเกียรติ" ณ โรงเรียนแสวงหาวิทยาคม  อำเภอแสวงหา  จังหวัดอ่างทอง เมื่อวันศุกร์ที่ ๒๑  พฤศจิกายน ๒๕๕๗ สรุปผลรางวัล

  • ผลประชันกลอนสด  ระดับประถมศึกษา                           
    • รางวัลชนะเลิศ                     
      โรงเรียน สายมิตรศึกษา ทีมที่ ๑ จังหวัดปราจีนบุรี 
      ๑. เด็กหญิงศิริลักษณ์  จันทร์ทับทอง
      ๒. เด็กหญิงสิริกร  แนวสุข
      ๓. เด็กชายพงศ์อนันต์  เอมเปีย    
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๑
      โรงเรียน อนุบาลวัดอ่างทอง  ทีมที่ ๑  จังหวัดอ่างทอง
      ๑. เด็กหญิงเมธาพร  ฉันท์แต่ง
      ๒. เด็กหญิงปาลิตา  อ้นสุข
      ๓. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  หาญตระกูล                              
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๒
      โรงเรียน วัดน้ำอาบ  ทีมที่ ๒   จังหวัดอ่างทอง  
      ๑. เด็กชายวรกันต์  บุญประสิทธิ์
      ๒. เด็กชายเอธัส  เอี่ยมสะอาด
      ๓. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทับทิมเขียว                           
    • รางวัลชมเชย 
      • โรงเรียน อนุบาลวัดอ่างทอง ทีมที่ ๒     จังหวัดอ่างทอง
        ๑. เด็กหญิงปุณณภา  เทียนชัย
        ๒. เด็กชายธิติสรณ์  ธรรมนา
        ๓. เด็กชายธนชาติ  รสโอชา                          
      • โรงเรียน วัดป่าพฤกษ์  จังหวัดสุพรรณบุรี
        ๑. เด็กหญิงณัฐกมล  ศรีสังข์งาม
        ๒. เด็กหญิงประภัสสร  กล้าหาญ
        ๓. เด็กหญิงสุภาภรณ์  งามยิ่ง
      • โรงเรียน วัดสระแก้ว “รุ่งโรจน์ธนกุลอุปถัมภ์”   จังหวัดอ่างทอง
        ๑. เด็กหญิงนพรัตน์   เต่าทอง
        ๒. เด็กหญิงอาภัสรา  รัมมะมนต์
        ๓. เด็กหญิงรภากร  สุพิชญ์
  • ผลประชันกลอนสด  ระดับมัธยมศีกษาตอนต้น                            
    • รางวัลชนะเลิศ
      โรงเรียน สายมิตรศึกษา ทีมที่ ๑    จังหวัดปราจีนบุรี
      ๑. เด็กหญิงสิริมา  จวงสอน
      ๒. เด็กหญิงอภิสรา  พิมพ์หิรัญ
      ๓. เด็กหญิงวชิราภรณ์  สุนทร     
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๑     
      โรงเรียน สายมิตรศึกษา ทีมที่ ๒    จังหวัดปราจีนบุรี 
      ๑. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ไขกล
      ๒. เด็กหญิงรุ่งนภา  สุวรรณสุข
      ๓. เด็กหญิงสุชาดา  พรมศรี                                    
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๒     
      โรงเรียน กบินทร์วิทยา ทีมที่ ๑    จังหวัดปราจีนบุรี
      ๑. เด็กชายสกนธ์  เทพนรินทร์
      ๒. เด็กหญิงกองทอง  เกิดโภคา
      ๓. เด็กหญิงปทุมทิพย์  โคกกระชาย                            
    • รางวัลชมเชย  
      • โรงเรียน คุรุประชาสรรค์     จังหวัดชัยนาท
        ๑. เด็กชายภาณุพงศ์  กรรณิกากลาง
        ๒. เด็กหญิงกรรณิกา  เชื้อสายบัว
        ๓. เด็กหญิงแพรวพรรณราย  โพธิ                    
      • โรงเรียน ศรียานุสรณ์    จังหวัดจันทบุรี
        ๑. นางสาวนริศรา  โพธิ์ลาภด้วง
        ๒. เด็กหญิงชมนภัส  ค้าผล
        ๓. นางสาวทัดทิวา  มีเงิน
      • โรงเรียน แสวงหาวิทยาคม   จังหวัดอ่างทอง
        ๑. เด็กหญิงอนุสรา  ชื่นบาล
        ๒. เด็กหญิงอรรมพิกา  เทพจันทร์
        ๓. เด็กหญิงอภิญญา  ปานหงษ์
  • ผลประชันกลอนสด  ระดับมัธยมศีกษาตอนปลาย                            
    • รางวัลชนะเลิศ                     
      โรงเรียน สงวนหญิง       จังหวัดสุพรรณบุรี
      ๑. นางสาวสุพรรษา  สว่างใจ
      ๒. นางสาวกัญญารัตน์   วรรณประทุมจินดา
      ๓. นายอรรถพล  ศรีสังข์งาม      
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๑     
      โรงเรียน สตรีอ่างทอง ทีมที่ ๑      จังหวัดอ่างทอง
      ๑. นายจิรวัฒน์  บุญสม
      ๒. นายทนงศักดิ์   ปิ่นประดับ
      ๓. นายภควา  ทองโบราณ                                     
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๒     
      โรงเรียน กบินทร์วิทยา ทีมที่ ๑    จังหวัดปราจีนบุรี
      ๑. นางสาวนันทวัน  สุวรรณะ
      ๒. นางสาวรัตนาภรณ์  แจ้งกระจ่าง
      ๓. นางสาวจารุวรรณ  พันธุ์สุ                                   
    • รางวัลชมเชย                       
      • โรงเรียน สายมิตรศึกษา ทีมที่ ๑    จังหวัดปราจีนบุรี
        ๑. นางสาวทหัยภัทร  วงศ์ศิริรังษี
        ๒. นางสาวธนัชชา  กิจโสภี
        ๓. นางสาวสายธาร  เพียรอนุกูลบุตร                          
      • โรงเรียน หนองกี่วิทยาคม  ทีมที่ ๑    จังหวัดบุรีรัมย์
        ๑. นายนันทวัฒน์  ทองดี
        ๒. นายจักรพันธ์  สุดหอม
        ๓. นางสาวปณิตา  สารคาม
      • โรงเรียน วัดสระแก้ว “รุ่งโรจน์ธนกุลอุปถัมภ์”   จังหวัดอ่างทอง
        ๑. นางสาววริษา  พุฒิไชยจรรยา
        ๒. นางสาววีรวรรณ  ซีหมื่อ
        ๓. นางสาวอมรรัตน์   สุระพา
  • ผลประกวดบทร้อยกรอง (กลอนกระดาษ)  ประเภทประชาชนทั่วไป                              
    • รางวัลชนะเลิศ                      นางสาวชลธิชา  บุบผา   
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๑      นายสราวุธ  สัญญะโม                      
    • รางวัลรองชนะเลิศ  อันดับ ๒      นายสุรพงษ์  วีระพงษ์                                 
    • รางวัลชมเชย                        นายสุเทพ   เอกปัจชา             
    • รางวัลชมเชย                        นางสาวนันทวัน  สุวรรณะ
    • รางวัลชมเชย                       นางวราภรณ์  แม้นศรี
ข่าวประชาสัมพันธ์ : คุณนันทชัย ภัทรนิธานทิพย์ /เลขานุการ สมาคมนักกลอนแห่งประเทศไทย ภาคกลาง
File attachments: 

Members Online

There are currently 3 users online.

  • admin
  • knsiergt
  • mod